
   SHIRIKA LA RELI TANZANIA 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 TRC INAKEMEA UNYANYASAJI WA WAFANYAKAZI KATIKA KAMBI ZA SGR  

 

Dar es Salaam, Tarehe 25 Machi 2023. 

 

Shirika la Reli Tanzania – TRC linautaarifu umma kuwa mnamo tarehe 18 Machi 2023 lilitokea tukio la 

kushambuliwa kwa mfanyakazi wa mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa – SGR aitwaye Lucy Paulo 

mwenye fani ya upishi katika kambi ya mradi wa SGR Fela mkoani Mwanza. 

 

Lucy alishambuliwa na raia wa taifa la China aitwaye Bwana Zheng Yuan Feng majira ya saa tatu 

kasoro asubuhi eneo la jikoni kwa kumtolea lugha chafu na kumpiga kitendo hiki kilipelekea Lucy  

kupata majeraha na kupelekwa hospitali ya Bugando  na Siku ya Jumatatu tarehe 20 Machi 2023 

alipatiwa matibabu na kuruhusiwa siku ya Jumanne ya tarehe 21 Machi 2023 majira ya asubuhi na 

kwasasa yupo kambini ya Fela chini ya uangalizi wa Daktari wa mradi. 

 

Kufuatia tukio hilo Bwana Zheng alikamatwa na kuzuiliwa kwenye kituo cha Polisi Reli na baadaye 

kuhamishiwa kituo cha Polisi wilaya ya Misungwi, Mnamo tarehe 24 Machi 2023 alipandishwa katika 

mahakama ya Wilayani Misungwi na Kusomea Mashtaka yake kwa kosa la kujeruhi kesi Na 44 ya 

mwaka 2023. Kwasasa yupo rumande katika kituo cha Polisi Misungwi baada ya kushindwa masharti 

ya dhamana. 

 

TRC imemtaka Mkandarasi kampuni ya CCECC-CRCC kuhakikisha Lucy Paulo anapatiwa stahiki kwa 

kufuata sheria, taratibu na kuhakikisha anafanya kazi kwa uhuru wakati wote wa mradi, mkandarasi 

ameridhia kutekeleza matakwa hayo na TRC itaendelea kufatilia. 

 

Shirika linakemea kitendo hicho na vitendo vya aina yoyote vyenye lengo la kuleta uonevu na 

unyanayasaji kwa wafanyakazi na kuwataka wakandarasi kufatilia nyendo zote za wafanyakazi na 

kuchukua hatua kwa mujibu wa Sheria za nchi na matakwa ya kimkataba. 
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